Portal kuhusu ukarabati wa bafuni. Vidokezo muhimu

"Lugha ya Kiingereza na mawasiliano ya kitamaduni." Kutayarisha uwasilishaji katika Somo la Kiingereza na uwasilishaji kwa Kiingereza

Ili kujiandaa kwa hatua yenyewe, unaweza kuhitaji maneno ya Kiingereza yanayoonyesha vifaa muhimu, zana na mbinu za uwasilishaji.

Skrini- Skrini (ambayo uwasilishaji unakadiriwa)

Ubao mweupe(chini ya mara nyingi ubao au ubao wa kijani) - Bodi

Alama- Alama

Duster- Sponge kwa ubao

Chati mgeuzo- Bango

Projector- Projector

Vijitabu- Vijitabu

Maswali yafuatayo yatakusaidia kujiandaa vyema na kukuongoza jinsi ya kuunda wasilisho lako:

Lengo- Kwa nini unafanya wasilisho hili? Unataka kufikia nini?

Hadhira- Uwasilishaji utakuwa wa nani? Je, wana ufahamu kiasi gani kuhusu mada? Je, kutakuwa na watu wangapi?

Chumba- Uwasilishaji utafanyika wapi? Katika chumba kidogo chenye starehe cha mikutano au katika chumba cha mikutano pana? Ni vifaa gani vinahitajika? Je, kuna viti vya kutosha?

Muda na vikwazo- Je, unafanya wasilisho lini na litaendelea kwa muda gani? Je, watu watakuwa wamechoka sana au njaa kufikia wakati huu?

Ugavi wa nyenzo- Je, unapanga mtindo rasmi au usio rasmi? Je, ni mtazamo mzito au unaweza kurahisisha uwasilishaji kwa vicheshi? Utatumia nini kuvutia umakini?

Muundo- Hakikisha kufikiria kupitia muundo na mantiki ya hotuba yako na uifuate kabisa. Kwa njia hii unaweza kujisikia ujasiri zaidi, na watazamaji wako watatambua habari hiyo vyema.

Hakikisha kukumbuka sheria zifuatazo na urejelee wakati wa kuandaa vifaa:

Unahitaji kujiandaa kwa uangalifu kwa uwasilishaji na uirudie mara kadhaa

Vifungu rahisi na vifupi ndivyo bora zaidi.
Katika hotuba yako, tumia maneno na sentensi rahisi na fupi zaidi iwezekanavyo.

Epuka istilahi changamano na jargon, isipokuwa kama una uhakika 100% kwamba kila mtu aliyepo atazielewa. Hasa ikiwa sio kila mtu anazungumza Kiingereza kama mzungumzaji asilia.

Tumia maumbo amilifu ya vitenzi badala ya vitenzi tu.
Wale. Badala ya maneno "Tulipata kilo 100 za dhahabu," ni bora kusema "Tulipata kilo 100 za dhahabu."

Usisome wasilisho! Iambie bila kuangalia maandishi.
Wasilisho hupokelewa vyema zaidi linapoonekana kuwa la hiari iwezekanavyo. Ili kuwa na uhakika, unaweza kutengeneza kadi ndogo za maelezo au kuandaa orodha ya pointi muhimu. Lakini hii sio lazima iwe maandishi kamili ya uwasilishaji!


Wacha tuchunguze ni sehemu gani za lazima ambazo uwasilishaji unapaswa kujumuisha.

Utangulizi

Ni pamoja na:

  • Salamu
  • Uwasilishaji wa mada na madhumuni
  • Maelezo ya muundo wa uwasilishaji
  • Maagizo wakati wa kuuliza maswali

Sehemu kuu

Ni pamoja na:

  • Uwasilishaji wa nyenzo zilizoandaliwa kwa kufuata madhubuti na mpango ulioonyeshwa katika utangulizi.

Hitimisho

Ni pamoja na:

  • Muhtasari wa yote hapo juu
  • Hitimisho lako la mwisho
  • Asante kwa umakini wako
  • Maswali

Sasa kwa kuwa tumegundua muundo, hebu tuangalie ni misemo gani itakuwa muhimu kwetu ili kuanza, kuendesha na kumaliza uwasilishaji kwa Kiingereza.

Msamiati wa Kiingereza kwa mawasilisho

Anza wasilisho lako kwa kukaribisha na kushukuru kila mtu kwa kuja:

Habari za asubuhi, mabibi na mabwana- Habari za asubuhi, mabibi na mabwana

Habari za mchana, mabibi na mabwana- Mchana mzuri, mabibi na mabwana

Mchana mzuri, kila mtu- Mchana mzuri kila mtu

Hello, kila mtu- Salaam wote

Karibuni wote- Karibu

Ningependa kuanza kwa kuwashukuru nyote kwa kuja- Ningependa kuanza kwa kuwashukuru nyote kwa kuja

Inafurahisha kuona nyuso nyingi mpya hapa leo- Inafurahisha kuona ni nyuso ngapi mpya ziko hapa leo

Nianze kwa kuwakaribisha nyote hapa leo- Acha nianze kwa kuwakaribisha nyote hapa leo.

Ni vizuri kuwa hapa nanyi nyote- Ni vizuri kuwa hapa na wewe

Asante kwa kutoka leo- Asante kwa kuja leo

Hebu tuzungumze kuhusu sisi wenyewe na madhumuni ya ripoti yetu:

Mimi ni John Smith- Mimi ni John Smith

Jina langu ni John Smith- Jina langu ni John Smith

Nitazungumza leo kuhusu ...- Nitazungumza leo kuhusu ...

Madhumuni ya uwasilishaji wangu ni kutambulisha safu yetu mpya ya.. - Madhumuni ya uwasilishaji wangu ni kuwasilisha safu yetu mpya...

Kuna maeneo makuu matatu nataka kuangalia leo- Kuna masuala makuu matatu ambayo ninataka kuzingatia leo

Elezea hadhira ni kipindi gani kinawangoja wakati wa hotuba yako:

Kuanza na nitaelezea ...- Kwanza nitaelezea ...

Kisha nitataja baadhi ya matatizo ambayo tumekumbana nayo na jinsi tulivyoyashinda.- Kisha nitazungumza kuhusu baadhi ya matatizo tuliyokabiliana nayo na jinsi tulivyoyashinda.

Baada ya hapo nitazingatia uwezekano wa ukuaji zaidi mwaka ujao."Baada ya hapo, nitaangalia fursa za ukuaji zaidi mwaka ujao."

Hatimaye, nitafanya muhtasari wa wasilisho langu.- Kwa kumalizia, nitatoa muhtasari wa uwasilishaji wangu.

Hapa tutaangalia jinsi ya kuanza sehemu kuu ya uwasilishaji kwa Kiingereza:

Ningependa kuanza kwa ...- Ningependa kuanza na ...

Tuanze kwa...- Wacha tuanze na ...

Kwanza kabisa, nita...- Kwanza kabisa, mimi ...

Kuanzia na...- Kuanzia na ...

nitaanza na..- Nitaanza na ...

Ikiwa umekamilisha sehemu nyingine ya kimantiki, inafaa kuonyesha hii:

Kweli, nimekuambia juu ya ...- Kweli, nilikuambia juu ya ...

Hiyo ndiyo yote ninayopaswa kusema kuhusu ...- Hiyo ndiyo yote nilitaka kusema kuhusu ...

Tumeangalia ...- Tuliangalia ...

Sana kwa...- Acha kuongea ...

Unapoanzisha sehemu mpya ya wasilisho lako, onya hadhira yako kuhusu hili ili wasipoteze uzi wa wasilisho:

Sasa tutaendelea na...- Sasa tutaendelea na ...

Ngoja nigeukie sasa...- Wacha sasa niendelee ...

Inayofuata...-Inayofuata...

Inageukia...- Kuendelea na ...

Ningependa sasa kujadili...- Sasa ningependa kujadili ...

Hebu tuangalie sasa...- Wacha tuangalie ...

Baada ya kutoa habari ya msingi, unahitaji kuichanganua:

Hiyo inatupeleka wapi?-Hii inatupeleka wapi?

Hebu tafakari hili kwa undani zaidi...- Wacha tuangalie hii kwa undani zaidi ...

Hii ina maana gani kwa ...?- Hii inamaanisha nini kwa ...?

Imetafsiriwa kwa maneno halisi...- Inamaanisha...

Ili kufanya habari ieleweke vyema, toa mifano zaidi:

Kwa mfano, ...- Kwa mfano, ...

Mfano mzuri wa hii ni...- Mfano mzuri wa hii ni ...

Kama kielelezo, ...- Kama kielelezo ...

Nikupe mfano,...- Nitakupa mfano ...

Ili kuelezea jambo hili...- Ili kuelezea jambo hili ...

https://accounts.google.com


Manukuu ya slaidi:

Hakiki:

Ili kutumia onyesho la kukagua wasilisho, fungua akaunti ya Google na uingie ndani yake: https://accounts.google.com


Manukuu ya slaidi:

Hotuba ya moja kwa moja na isiyo ya moja kwa moja Hotuba ya moja kwa moja na isiyo ya moja kwa moja (kanuni za kuhamisha kutoka kwa hotuba ya moja kwa moja hadi hotuba isiyo ya moja kwa moja)

Maombi chanya Sema kwa smb, mwambie smb. (mwambie mtu) anabadilika kuuliza smb.+ ku (kuuliza mtu) Anamwambia Jane, "Nipe mkono wako, tafadhali." Anamwambia Jane: “Tafadhali nipe mkono wako.” Anamwomba Jane ampe mkono.

Amri chanya Sema kwa smb. mabadiliko ya kuwaambia (amri) smb. + kwa Nick anamwambia, “Maria, lete maziwa kutoka jikoni.” Nick anasema: “Mary, pata maziwa jikoni.” Nick anamwambia Mary alete maziwa kutoka jikoni. Nick anamwambia Mary achukue maziwa jikoni.

Maombi hasi a) Sema smb., sema smb. mabadiliko ya kuuliza smb. b) usibadilike na kutofanya Wanamwambia Lena, "Tafadhali usirudi nyumbani kwa kuchelewa." Wanamwambia Lena: “Tafadhali, usirudi nyumbani kwa kuchelewa.” Wanamwomba Lena asirudi nyumbani kwa kuchelewa

Maagizo hasi a) sema kwa smb. (mwambie mtu) mabadiliko ya kuwaambia smb. (Mwambie mtu) b) Usibadilike kuwa sio kwa Mwalimu anawaambia watoto: "Usifungue vitabu vyako." Mwalimu anawaambia watoto: "Msifungue vitabu." Mwalimu anawaambia watoto wasifungue vitabu vyao. Mwalimu anawaambia watoto wasifungue vitabu.

Sentensi za kutangaza Sema kwa smb., mwambie smb. + (hiyo) + mada + kihusishi + wanachama wadogo Anamwambia Lena, “Ninaona marafiki zangu kila siku” Anamwambia Lena kwamba 1 huona 2 marafiki zake 3 kila siku. au Anamwambia Lena kwamba 1 anaona 2 rafiki yake 3 kila siku. Anamwambia Lena kwamba anaona marafiki zake kila siku.

Sentensi Hasi Anawaambia, "Sipendi ushairi." Anawaambia: “Sipendi ushairi.” Anawaambia (kwamba) hapendi ushairi au Anawaambia kuwa hapendi ushairi. Anasema hapendi mashairi.

Maswali ya jumla Sema smb, sema kwa smb. mabadiliko ya kuuliza + ikiwa (ikiwa) + kiima + kiima katika wakati sahihi Anasema, “Je, waliandika chochote cha kuvutia? ” Anasema: “Je, waliandika jambo lolote la kuvutia?” Anauliza kama 1 wao 2 waliandika 3 chochote cha kuvutia. Anauliza ikiwa waliandika chochote cha kupendeza.

Maswali mbadala sema smb., sema kwa smb. mabadiliko ya kuuliza + iwapo + kiima + kiima katika wakati sahihi Anasema, “Je, utacheza mpira wa miguu au mpira wa vikapu, Andrew? ” Anauliza, “Andrew, utacheza mpira wa miguu au mpira wa vikapu?” Anamuuliza Andrew kama 1 yeye 2 atacheza 3 foolball au mpira wa vikapu. Anamuuliza Andrew ikiwa atacheza mpira wa miguu au mpira wa vikapu.

Swali maalum mwambie smb, sema kwa smb. mabadiliko ya kuuliza + swali neno + somo + kihusishi Anamwambia John: “Tom huenda wapi kila wiki? ” Anamwambia John: “Tom huenda wapi kila juma?” Anamuuliza John ambapo 1 Tom 2 huenda 3 kila wiki. Anamuuliza John ambapo Tom huenda kila wiki.

Swali kwa somo Mpangilio wa maneno haubadiliki Anasema, “Nani anapenda muziki wa pop? ” Anasema: “Nani anapenda muziki wa pop?” Anauliza ni nani anapenda muziki wa pop. Anauliza ni nani anapenda muziki wa pop.

Hakiki:

Ili kutumia onyesho la kukagua wasilisho, fungua akaunti ya Google na uingie ndani yake: https://accounts.google.com


Manukuu ya slaidi:

Hotuba ya moja kwa moja na isiyo ya moja kwa moja Hotuba ya moja kwa moja na isiyo ya moja kwa moja (kanuni za tafsiri kutoka kwa hotuba ya moja kwa moja hadi hotuba isiyo ya moja kwa moja) Kanuni za kuratibu nyakati (wakati uliopita)

Ya Sasa Rahisi Ya Sasa Yanayoendelea Sasa Yanayoendelea Kamili Sasa Yanayoendelea Yanayoendelea Rahisi Yajayo Rahisi Yajayo Rahisi Yaliyopita Yanayoendelea Kamili Kamili Kamili Kamili Ya Zamani Rahisi Yaliyopita Rahisi Yanayoendelea Kamili Kamili Kamili Yanayoendelea Kamili Wakati Ujao Kamili-katika- Uliopita (yaliyopita) Yanayoendelea (Yaliyopita Kamili Kamili Ya Zamani) Perfect Progressive

Ikiwa wakati wa sasa ulitumiwa katika hotuba ya moja kwa moja na wakati ulitafsiriwa katika hotuba isiyo ya moja kwa moja ilibadilishwa kwa siku za nyuma, basi sentensi kama hizo zinapaswa kutafsiriwa kwa Kirusi kwa kutumia vitenzi katika wakati wa sasa, "I k now Mary." alisema: “Ninamjua Mariamu” Alisema kwamba anamjua Mariamu.- Alisema kwamba anamjua Mariamu.

Kubadilisha mazingira ya wakati, mahali, viwakilishi vya maonyesho wakati wa kutafsiri hotuba ya moja kwa moja hadi isiyo ya moja kwa moja Sasa - sasa Hapa- hapa Hii/haya- hii, hii Leo - leo Kesho - kesho jana Kisha- kisha Pale - pale / wale- oh, kwamba siku -siku hiyo (siku iliyofuata)- siku iliyofuata Siku iliyotangulia(siku iliyotangulia)-

Kubadilisha mazingira ya wakati, mahali, viwakilishi vya onyesho wakati wa kutafsiri hotuba ya moja kwa moja kuwa isiyo ya moja kwa moja Sasa - sasa Hapa- hapa Hii/haya- hii, hii Leo - leo Kesho - kesho Jana - jana Siku iliyofuata kesho - siku iliyotangulia jana Kisha - basi - Huko - kuna ile/hiyo - siku hiyo - siku hiyo (siku iliyofuata) - siku iliyofuata Siku iliyotangulia (siku iliyotangulia) - siku iliyotangulia Katika siku mbili

Wiki ijayo - wiki ijayo Usiku wa leo Wiki iliyopita - wiki iliyopita mwaka jana - mwaka jana Wiki ijayo (wiki ifuatayo) - wiki ijayo Usiku huo Wiki iliyotangulia - wiki moja kabla ya Mwaka kabla - mwaka mmoja kabla

Hakiki:

Ili kutumia onyesho la kukagua wasilisho, fungua akaunti ya Google na uingie ndani yake: https://accounts.google.com


Manukuu ya slaidi:

Hakiki:

Ili kutumia onyesho la kukagua wasilisho, fungua akaunti ya Google na uingie ndani yake: https://accounts.google.com


Manukuu ya slaidi:

Mpangilio wa maneno: kivumishi+nomino

maoni ukubwa umri umbo rangi kutoka ambapo alifanya ya nomino A ajabu kubwa ya pande zote kijani Kichina handmade carpet ya Kichina

Weka vivumishi katika mabano katika nafasi sahihi 1. msichana mdogo(mrembo)- msichana mzuri 2. mwanamume mzuri(kijana)- kijana mzuri 3. mfuko wa kahawia(ngozi)- mfuko wa ngozi wa kahawia 4. an Filamu ya Amerika (ya zamani)- filamu ya zamani ya Amerika

5. macho makubwa(bluu)- macho makubwa ya samawati 6. siku ya baridi(mvua)- siku ya mvua ya baridi 7. bafu ya moto(nzuri)- bafu zuri la moto 8.kanzu kuukuu(iliyovaliwa)- koti kuukuu lililochakaa. Weka vivumishi katika mabano katika nafasi sahihi

9. Kanzu kuukuu(iliyovaliwa)- kanzu kuukuu 10. gari jekundu(zamani, kidogo)- gari nyekundu kidogo 11. saa ya dhahabu(ndogo, ya kale)- saa ndogo ya dhahabu ya kale 12. kijiji kidogo (ya zamani, ya kupendeza)- kijiji kidogo cha kupendeza cha zamani Weka vivumishi kwenye mabano katika nafasi sahihi.

13. kope ndefu za macho(black, thick)- kope ndefu nene nyeusi 14. an old mansion(stone,English)- jumba la kale la Kiingereza la mawe Weka vivumishi katika mabano katika mkao sahihi.

Hakiki:

Ili kutumia onyesho la kukagua wasilisho, fungua akaunti ya Google na uingie ndani yake: https://accounts.google.com


Manukuu ya slaidi:

Gerund ni aina isiyo ya nafsi ya kitenzi ambayo ina sifa za kitenzi na nomino. Hakuna fomu kama hiyo katika lugha ya Kirusi.

Aina za gerund Sauti inayotumika (Inayotumika) Sauti tendaji (Passive) Uandishi usio na kikomo (Rahisi) ukiandikwa Kamili baada ya kuandikwa.

Kimalizio - ing (hii ndiyo iitwayo umbo la IV la kitenzi) huongezwa kwa kiima bila chembe. K.m.: kukimbia - kukimbia kuishi - kuishi Fomu hasi ya gerund huundwa kwa kutumia chembe sio, ambayo imewekwa mbele ya fomu ya gerund. K.m.: kwa kuja kwa wakati - kwa kuja kwa wakati kwa kutokuja kwa wakati - kwa kutokuja kwa wakati uundaji wa Gerund

kwa kuwa hakuna aina ya gerund katika lugha ya Kirusi, maana yake inaweza kuwasilishwa kwa nomino, infinitive, gerund, kitenzi katika fomu ya kibinafsi na kifungu kidogo. Tafsiri ya gerund kwa Kirusi:

Utendakazi wa gerund katika sentensi ya Somo (kama somo, gerund hutumiwa bila kihusishi. Imetafsiriwa na nomino au kiima.) K.m.: Kuoga baridi asubuhi ni afya sana. Kuoga baridi asubuhi ni faida sana.

Sehemu ya kihusishi cha nomino ambatani: (katika kesi hii, kiima hucheza dhima ya sehemu ya kisemantiki ya kiima, kufuatia kitenzi chenye kiunganishi kuwa, huku somo linapaswa kuashiria kitu ambacho hakiwezi yenyewe kutekeleza kitendo kilichoonyeshwa na. kitenzi ambacho kwayo gerund huundwa. Vinginevyo, si gerund tena, na kitenzi kiko katika umbo la Kuendelea (Anasoma.) K.m.: Hobby yake ni kukusanya stempu.

Gerund kama sehemu ya kiima pia hutumika baada ya vitenzi vifuatavyo: kuacha, kumaliza, kuendelea, kuendelea, kuendelea (endelea), kuanza, kuanza, kupasuka, kuacha, kuweka mbali, haiwezi kusaidia, haiwezi kusimama. K.m.: Je, utaanza kusoma, tafadhali! Anza kusoma tafadhali!

kitu cha moja kwa moja (bila kihusishi kilichotangulia) hutumika baada ya vitenzi vifuatavyo: kukubali, kuepuka, kuchelewesha, kukanusha, kutopenda, kufurahia, kutoroka, kutoa udhuru, kusamehe, kufikiria, kutaja, akili (kitu - tu katika sentensi za kuhojiwa na hasi), kukosa (kukosa), kuahirisha, kuhatarisha, kupendekeza, kuelewa. K.m.: Baba yake hakupenda kupoteza wakati kwa mambo madogo kama haya.

Kwa kitenzi kwenda, gerund hutumiwa katika maneno yafuatayo: kwenda uvuvi, kwenda kucheza, kwenda ununuzi, kwenda skating, kwenda kuogelea, kwenda kutembea. Baada ya vitenzi vifuatavyo, gerund na infinitive inaweza kutumika: kujaribu, kuanza, kuendelea, kusahau, kuchukia, kukusudia, kupenda, kupenda, kuhitaji, kupendelea, kupendekeza, kukataa. , kujuta, kukumbuka, kuhitaji, kujaribu, kuanza.

Gerund kama kitu cha moja kwa moja hutumiwa baada ya maneno: kuwa na shughuli nyingi, kuwa na thamani. K.m.: Mahali panafaa kutembelewa. Kumbuka: Wakati wa kuchagua gerund au infinitive, unapaswa kuzingatia yafuatayo: infinitive inaashiria udhihirisho mfupi au maalum zaidi wa hatua hiyo, na gerund kama fomu ya -ing inaashiria mchakato, udhihirisho mrefu na wa jumla zaidi wa hiyo. kitendo. Infinitive kwa asili yake inahusishwa na siku zijazo, na gerund na sasa na ya zamani.

Gerund kama kitu cha kiambishi kinaweza kutumika baada ya kitenzi au kivumishi chochote kinachohitaji kihusishi: kushutumu, kukubali, kuidhinisha, kuogopa, kupongeza, kutegemea, kuota, kuhisi. kama, kusisitiza, kutazamia, kupinga, kung'ang'ania, kuzuia, kufanikiwa, kushuku, kushukuru, kufikiria, kulalamika, kujumuisha, kutegemea. (juu), kusikia, kujizuia, kuonekana kama, kusababisha, kuzungumza, kutegemea, kulaumu, kusifu, kuwajibika, kupenda, kuchoka. , kuogopa. K.m.: Ninapinga kukopa kwake pesa kutoka kwako. Amekuwa na ndoto ya kutembelea nchi zingine.

Gerund kama fasili kwa kawaida husimama baada ya nomino kufafanuliwa kwa viambishi mbalimbali, mara nyingi zaidi kwa, mara chache zaidi kwa, saa, karibu, kwa, ndani. Mara nyingi zaidi hupatikana baada ya nomino dhahania: nafasi ya, wazo la, tumaini la, kupendezwa, sababu ya, haki ya, mawazo, njia ya, n.k. Mf.: Sipendi namna yake ya kuzungumza. Aliachana na wazo la kuwahi kusikia kutoka kwake.

Gerund kama kielezi kielezi hutumika baada ya viambishi vifuatavyo: kabla, baada, bila, kwa, karibu, saa, kwa, kwa. K.m.: Baada ya kula chakula changu cha mchana nilienda shuleni. Huwezi kutafsiri maandishi bila kujua lugha vizuri.

Baada ya vitenzi vingine vilivyo na viambishi na vielezi, na vile vile baada ya vishazi kadhaa vilivyo na viambishi, gerund pekee ndiyo inayotumika. kuacha kuogopa kuwa maarufu kwa kupenda kupendezwa na kuwa na thamani ya kujivunia kutegemea kusisitiza (juu) kujua kupinga kuzuia kuzuia kutoka kufikiria kwenda. juu

Baada ya viambishi changamani kwa sababu ya, kwa sababu ya, shukrani kwa, kutokana na, kutokana na, badala ya, licha ya, kwa madhumuni ya, kwa mtazamo wa (hapana) matumizi, gerund pekee ndiyo inatumika.

Tofauti kati ya gerund na kirai kirai kitenzi kina sifa za kitenzi na nomino, ilhali kirai kiima kina sifa za kitenzi na kivumishi.

Gerund 1. Inatumika kama somo, sehemu ya kawaida ya kiima, kitu: Kufanya operesheni hii ni muhimu sana. Kufanya operesheni hii ni muhimu sana. 2. Katika kazi ya ufafanuzi hutumika pamoja na kihusishi: Mbinu ya kutekeleza operesheni inajulikana sana. Njia ya kufanya operesheni inajulikana. 3. Katika utendakazi wa hali hutumika na kihusishi: Kabla ya kutekeleza operesheni mtu anapaswa kusoma maagizo yote. Kabla ya kufanya operesheni, lazima usome maagizo yote. Kipengele cha 1. Haitumiki kama somo, sehemu ya kawaida ya kiima, na haiwezi kuwa nyongeza. 2. Katika kazi ya ufafanuzi inatumika bila kihusishi: Kikundi kilichofanya operesheni kilikuwa na wanaume 20. Kikundi kilichofanya operesheni hiyo kilikuwa na watu ishirini. 3. Katika utendakazi wa hali hutumika bila kihusishi: Kufanya operesheni mizinga ilipenya nyuma ya adui. Wakati wa kufanya operesheni, mizinga ilienda nyuma ya mistari ya adui.

Nomino ya maneno huundwa kwa kuongeza kiambishi -ing kwenye msingi wa kiima, i.e. kwa namna, nomino ya maneno inaambatana na gerund: kuanza kuanza - kuanza kunywa - kunywa kinywaji kufungua wazi - ufunguzi, ufunguzi Nomino ya matusi ina sifa zote za nomino na mara nyingi hutafsiriwa kwa Kirusi kama nomino, wakati gerund ina sifa fulani tu za nomino.

Tofauti kati ya gerund na nomino ya vitenzi Nomino ya kitenzi 1. Inaweza kuwa na ibara 2. Inaweza kuwa na umbo la wingi 3. Inaweza kuwa na kiambishi cha kiambishi 4. Inaweza kuhitimu kwa kivumishi 5. Haina fomu za njeo au sauti. Gerund 1. Haiwezi kuwa na kifungu 2. Haiwezi kuwa na umbo la wingi 3. Inaweza kuwa na kitu cha moja kwa moja 4. Inaweza kubainishwa na kielezi 5. Ina aina za wakati na sauti:

Hakiki:

Ili kutumia onyesho la kukagua wasilisho, fungua akaunti ya Google na uingie ndani yake: https://accounts.google.com


Manukuu ya slaidi:

Infinitive ni aina isiyo ya kibinafsi ya kitenzi kinachotaja kitendo, lakini hakionyeshi mtu au nambari. Katika Kirusi hujibu swali nini cha kufanya? Katika Kiingereza, chembe ya kuwekwa mbele ya kitenzi ni ishara ya hali isiyo na kikomo. Infinitive inachanganya sifa za kitenzi na nomino na ina maumbo yafuatayo:

Aina zisizo na kikomo Sauti ya Wakati Rahisi Inayoendelea Ikamilifu Inayoendelea Inatumika Kuchapisha Ili kuchapisha Ili kuchukia kuchapishwa Imekuwa ikichapisha Isiyobadilika Ili kuchapishwa - Iliyochapishwa -

1 . Present Simple Active Infinitive Jane alihuzunika kujifunza ukweli. Jane alihuzunika kujifunza kweli. 2. Present Simple Passive Infinitive Alifurahi kufundishwa Kifaransa. Alifurahi kwamba alikuwa akifundishwa Kifaransa. 3. Present Perfect Passive Kate alihuzunika kwa kuambiwa uwongo. Kate alihuzunika kwamba aliambiwa uwongo.

Matumizi ya kiima (katika sentensi infinitive inaweza kutumika katika vitendaji:) 1. Mada - iliyotafsiriwa na neno lisilo na kikomo au nomino: Kuzungumza Kiingereza ni raha sana. Ni vizuri kuzungumza Kiingereza. 2. Sehemu za kihusishi cha nomino ambatani hutafsiriwa na kiima au nomino. Mpango wetu ni kwenda Uhispania. Mpango wetu ni kwenda (safari) hadi Uhispania.

3. Nyongeza - iliyotafsiriwa na isiyo na mwisho Aliahidi kuja kwa wakati. Aliahidi (nini?) kufika kwa wakati. 4. Ufafanuzi unaokuja baada ya neno kufafanuliwa - iliyotafsiriwa na hali isiyo na kikomo, mara chache nomino, au kivumishi, au kifungu cha sifa cha chini. Nina mengi ya kufanya kazi. Nina kazi nyingi (nini?) ya kufanya. 5. Hali a) malengo - iliyotafsiriwa na kifungu kidogo kilichoanzishwa na kiunganishi hivyo. Alichukua teksi ili kuwa katika wakati. Alichukua teksi (kwa nini?) ili kufika kwa wakati. b) matokeo kwa maneno pia (pia), kutosha (ya kutosha) Chai yako ni moto sana kunywa. Chai yako ni moto sana (kwa nini?) kunywa.

Mauzo "Kesi dhamira na infinitive" (Kitu changamani) Nomino ya Kitu Changamano katika i. n. au kiwakilishi katika kisa cha lengo (kionyesho) + Mama asiye na kikomo anataka Petro afanye. Mama anataka afanye.

Kitu changamani kinatafsiriwa na vifungu vidogo vya maelezo, ambavyo vinatambulishwa na viunganishi kwamba, ili. Baada ya vitenzi kuona, kusikia, kutazama, kuhisi, kiunganishi kama hutumika wakati wa tafsiri. Kiwakilishi katika kesi ya kusudi hutafsiriwa kwa Kirusi na kiwakilishi katika kesi ya nomino (binafsi) Nataka atafsiri maandishi haya. Nataka atafsiri maandishi haya. Anawatazama wakicheza. Anawatazama wakicheza.

Baada ya vitenzi vya mtazamo kuona, kusikia, kutazama, kuhisi na vitenzi vya kutengeneza na kuruhusu, neno lisilo na kikomo hutumika bila chembe ya Usiruhusu mwanao arudi nyumbani akiwa amechelewa . Namuona akipaki gari. Ninaona (hivyo) jinsi anavyoegesha gari.

Hakiki:

Ili kutumia onyesho la kukagua wasilisho, fungua akaunti ya Google na uingie ndani yake: https://accounts.google.com


Manukuu ya slaidi:

Wingi wa nomino

Umbo la wingi la nomino kwa kawaida huundwa kwa kuongeza tamati -s au -es kwenye shina la umoja. Kitabu – kitabu cha Mvulana – Darasa la mvulana – darasa es

Mwisho -es kwa wingi. ni pamoja na: a) nomino zinazoishia kwa umoja. kwenye s, ss, sh,ch, tch, x basi -darasa la mabasi - madarasa kichaka -hotuba ya vichaka -hotuba mechi -sanduku la mechi -sanduku

b) nomino zinazoishia kwa umoja. kwa o: shujaa –hero es viazi – viazi es nyanya – nyanya es Vighairi: picha – picha s piano – piano s sifuri - zero s

c) nomino zinazoishia kwa umoja. h. kwenye y, ikitanguliwa na konsonanti (y kisha hubadilika na kuwa i) jeshi - mkono d) baadhi ya nomino zinazoishia katika umoja. h. hadi f au fe (f hubadilika kuwa v) leaf-shelf-shelf es Wife-wiv es

C nomino zinazounda wingi ikiwa ni pamoja na si kwa mujibu wa sheria (isipokuwa) Mwanaume-wanaume (wanaume) Mwanamke-wanawake (wanawake) Watoto-watoto (watoto) Miguu-miguu (miguu) Meno-meno (meno) Bukini-bukini (bukini) Panya-panya (panya ) Kondoo-kondoo (kondoo) Kulungu (kulungu)

Hakiki:

Ili kutumia onyesho la kukagua wasilisho, fungua akaunti ya Google na uingie ndani yake: https://accounts.google.com


Manukuu ya slaidi:

Ninaweza kucheza piano. Siwezi kuogelea. Unaweza kuimba? Ninaweza (naweza) - Naweza, naweza

Unaweza - kweli ...? (maneno ya kushangaa) Je, angeweza kutumia pesa zote? - Je!

Kuweza ni sawa na kitenzi anaweza Anaweza kufanya hivyo. - (labda anaweza) Aliweza kuifanya jana. - (anaweza) Ataweza kuifanya kesho. - (ataweza) Ameweza kuogelea tangu utotoni. - (inaweza kuifanya tangu utoto)

Mei - ruhusa (unaweza) Unaweza kuchukua kalamu yangu. (unaweza) Huenda usiiguse. (haiwezekani) Mau naingia ? (naweza) Je, naweza kwenda nje?

Kuruhusiwa ni sawa na kitenzi may Tunaruhusiwa kukaa ay nyumbani. (tunaruhusiwa) Tuliruhusiwa kukaa nyumbani (tuliruhusiwa) Tutaruhusiwa kukaa nyumbani. (tutaruhusiwa)

Mei - labda (dhana) Inaweza kunyesha hivi karibuni. (Huenda mvua) Kuwa mwangalifu: unaweza kuanguka. (unaweza kuanguka)

Lazima - lazima Uheshimu wazazi wako. (lazima) Usiende huko. (haiwezekani) Je, ni lazima nijifunze kwa moyo? (lazima?)

Lazima - lazima (kudhani) Lazima iwe baridi nje. (lazima iwe)

Kulazimika ni sawa na kitenzi lazima (lazima la lazima) Je, ni lazima uende huko? (lazima?) Je, ulipaswa kwenda huko? (ilibidi?) Je, itabidi uende huko? (lazima uwe)

Unapaswa - unapaswa kuifanya - Unapaswa kuifanya (sasa) Haupaswi kuifanya. - Haupaswi kufanya hivyo (sasa)

Tafadhali kumbuka: Ulipaswa kuifanya. - inapaswa kuwa imefanywa (lakini haukufanya) Hukupaswa kuifanya. - haukupaswa kuifanya (na ulifanya) Linganisha: Hukuhitaji kuifanya (haikuwa lazima) Hukupaswa kuifanya (ni mbaya kwamba ulifanya)

Linganisha: Ulipaswa kuifanya. - inapaswa kuwa imefanywa (lakini haukufanya) Lazima uwe umefanya. - lazima nimefanya Linganisha: nilipaswa kuifanya .- ningefanya (lakini sikufanya) ilibidi nifanye.- ilibidi nifanye (nilifanya)

Linganisha: Sikuhitaji kuifanya. - iliwezekana kutoifanya (na nilifanya) sikulazimika kuifanya - iliwezekana kutoifanya (sikufanya)

Kuwa na ni sawa na kitenzi lazima (umuhimu kwa makubaliano, mpango au utaratibu) niende huko. (lazima, iwe, ilikubaliwa, ratiba) nilipaswa kwenda huko. (kuwa)

Sio lazima - kutokuwepo kwa hitaji (labda sio ...) Je! - lazima ...? Huna haja ya kufanya hivyo. - sio lazima niifanye - ni lazima?

Linganisha: Huwezi kuifanya - Huwezi kuifanya. Sio lazima kuifanya - sio lazima kuifanya.

Lazima - inaweza - inaweza - haiwezi - haiwezi Kwa maana ya dhana Lazima - lazima kuwe na Mei - kunaweza kuwepo - inaweza kuwa (lakini haiwezekani) Haiwezi - haiwezi kuwa

1. Lazima awe kazini. 2. Lazima alikuwa kazini. 3. Anaweza kuwa kazini. 4 . Huenda alikuwa kazini. 5 . Labda yuko kazini (ingawa si rahisi) Anaweza kuwa kazini. 6. Labda alikuwa kazini (ingawa si rahisi) Labda alikuwa kazini. 7. Haiwezi kuwa yuko kazini Hawezi kuwa kazini. Haiwezi kuwa alikuwa kazini.

Hakiki:

Ili kutumia onyesho la kukagua wasilisho, fungua akaunti ya Google na uingie ndani yake: https://accounts.google.com


Manukuu ya slaidi:

Kirai I ni umbo lisilo na utu la kitenzi ambalo lina sifa za kitenzi, kielezi na kivumishi. Inalingana na mshiriki na gerund kwa Kirusi. Ina fomu zifuatazo:

Miundo ya vihusishi I (Shughuli ya Sasa) Sehemu ya II (Nafasi Iliyopita) Kiarifu Kikamilifu Kinachotumika - kikiwa kimetumia Neno tendaji kimetumika kimetumika.

Sasa Kishiriki I kucheza + - ing =kucheza kutengeneza + - ing = kufanya (e- omitted) kusahau +- ing = kusahau (t- huongezeka maradufu ikiwa kitenzi kinaishia kwa konsonanti na mkazo huangukia kwenye silabi ya mwisho)

Kishirikishi I katika sentensi kinaweza kuwa: a) ufafanuzi Mvulana anayeendesha baiskeli ni mtoto wa rafiki yangu. Mvulana anayeendesha baiskeli ni mtoto wa marafiki zangu. Duka linalojengwa mbele ya nyumba yangu ni la kisasa sana. Duka linalojengwa kinyume na nyumba yangu ni la kisasa sana.

b) hali Kusoma gazeti alilala. Alilala huku akisoma gazeti. Baada ya kuegesha gari akaenda nyumbani. Baada ya kuegesha gari, akaenda nyumbani. Baada ya kusainiwa mkataba ulilipwa. Baada ya mkataba kusainiwa, ililipwa. Baada ya kusema ukweli alijisikia vizuri. Kusema ukweli kulimfanya ajisikie vizuri.

"Kitu Changamano chenye Kitenzi Kishiriki I" Kitu Changamano chenye Kishiriki I Nomino katika kisa cha jumla (kesi ya mtu binafsi) au kiwakilishi katika kisa dhamira (kielekezi) + kishiriki Niliwasikia wakijadili tatizo hili. Niliwasikia wakijadili tatizo hili.

Kitu Changamano chenye Kishirikishi I kinatumika baada ya vitenzi: kuhisi - kuhisi kuona - kuona kutazama - kutazama kusikia - kusikia.

Kitenzi 2 – Kishirikishi II ni aina kuu ya tatu ya kitenzi (kwa mfano: fanya - fanya - fanya, fanya, fanya, fanya - 2 kutoka kwa kitenzi kisicho kawaida). Ina fomu moja isiyobadilika na inaashiria hatua ambayo mtu au kitu hupata uzoefu, i.e. ina maana ya passiv au passiv.

Kishiriki I katika sentensi kinaweza kuwa: a) ufafanuzi, unaolingana kwa Kirusi na vitenzi vinavyoishia na - мяй, -й, -ть Barua iliyotolewa asubuhi ilikuwa muhimu sana. Barua iliyowasilishwa asubuhi ilikuwa muhimu sana.

b) Hali ya sababu: Alipotea msituni hakuweza kupata njia ya kurudi nyumbani. Kwa kuwa alikuwa amepotea, (amepotea), hakuweza kupata njia ya kurudi nyumbani. Imetumwa kwa barua pepe barua ilipokelewa haraka sana. Imetumwa kwa barua pepe, (kama ilivyotumwa) barua ilipokelewa haraka sana. Kuchekwa alijisikia kukosa furaha. Kwa sababu walimcheka, alihisi kutokuwa na furaha sana.

c) Hali ya wakati: Alitoa kazi alifurahi sana. Alipopewa kazi hiyo, alifurahi sana.

Kwa kutumia kitu changamano chenye kitenzi kishirikishi kilichopita (Nambari ya II) Ujenzi huu unaonyesha kwamba si mhusika mwenyewe anayefanya kitendo, bali ni mtu mwingine anayemfanyia. Inaonekana kama hii: kukata nywele, kupima macho, kurekebisha saa, nk.

Vipengele 5 1. Utangulizi - taarifa ya tatizo 2. Maoni ya mwandishi yenye hoja 2-3 3. Mtazamo pinzani wenye hoja 1-2 4. Maelezo kwa nini mwandishi hakubaliani na mtazamo tofauti (counter-arguments) 5. Hitimisho kuthibitisha msimamo wa mwandishi

1. Utangulizi - taarifa ya tatizo Ni muhimu kuunda mada. Huwezi kurudia kazi neno kwa neno; hakika inahitaji kutajwa tena! Baadhi ya watu wanadhani…. Siku hizi ... Inajulikana ... Wakati wa sasa .. Wengi wetu tunafikiri ... 2. Maoni ya mwandishi na hoja 2-3 Eleza msimamo wako binafsi. Hebu tuchunguze baadhi ya faida na hasara zake. - Hebu tuangalie baadhi ya faida na hasara za Binafsi, nadhani ... Kwa mawazo yangu ... Kwa maoni yangu ... Kwanza kabisa ... Kwanza ..., Pili ..., Tatu ... .

3. Mtazamo pinzani wenye hoja 1-2 O n kwa upande mwingine... Lakini watu wengi husema... Lakini watu wengi huamini... Hata hivyo... 4. Maelezo kwa nini mwandishi hakubaliani na hoja iliyo kinyume. ya maoni (counterguments) Lakini nadhani ... Lakini ninahisi sana ... Lakini nina shaka ...

5. Hitimisho linalothibitisha msimamo wa mwandishi Kuhitimisha... Kwa kuhitimisha... Hitimisho hilo... Maneno na misemo mingine Inasemwa mara kwa mara kuwa... -Husemwa mara nyingi kuwa... Ni jambo lisilopingika kuwa.. .- Haiwezi kukataliwa kuwa... Ni kweli kwamba...- Ni kweli kwamba... Kwa kuanzia...- Hebu tuanze na... Nini zaidi...- Aidha... Mbali na hilo. ...- Kwa kuongeza... Kwa upande mmoja...- kwa upande mmoja... Kwa upande mwingine...- kwa upande mwingine... Aidha ...- Aidha... Mtu lazima kukubali kwamba...- Ni lazima tukubali kwamba...

Gari imekuwa njia maarufu zaidi ya usafiri katika historia ya dunia. Hata hivyo, baadhi ya watu wanasema kwamba dunia ingekuwa bora bila magari. 1.Siku hizi, karibu kila familia ina gari. Watu wengi wanasema kwamba kusafiri kwa gari ni rahisi sana, wakati wengine wanahakikisha kuwa magari husababisha matatizo mengi. 2. Kwa maoni yangu, gari ni mojawapo ya njia nzuri zaidi za usafiri. Kwanza, kusafiri kwa gari ni haraka na hukusaidia kuokoa muda mwingi. Pili, ni vizuri kwa sababu sio lazima ununue tikiti zozote na gari lako liko mikononi mwako kila wakati. Tatu, unaposafiri kwa gari, hautegemei hali ya hewa. Unapoendesha gari, unaweza kusikiliza muziki au habari za hivi punde kwenye redio. Na hatimaye, unaweza kuacha mahali unapotaka na kuwa na vitafunio au kufurahia asili. 3. Kuhusu n kwa upande mwingine, kusafiri kwa gari kuna shida kadhaa. Kwanza kabisa, ni mbaya kwa ikolojia na afya. Magari hutoa moshi wa moshi ambao hufanya hewa kuwa chafu na kuharibu safu ya ozoni inayolinda Dunia kutokana na miale hatari ya jua. Gari si njia salama ya kusafiri kwani kuna ajali nyingi za magari na mabasi. Kusafiri kwa gari sio rahisi sana ikiwa safari ni ndefu. Kwa kuongezea, ni ghali kwani petroli sio nafuu. Isitoshe, tunaposafiri kwa gari, huenda tukakwama kwenye msongamano wa magari kwa saa kadhaa. 4-5. Kwa muhtasari, nadhani ni ngumu kufanya bila magari siku hizi. Lakini ikiwa tunataka kuwa na afya njema, nyakati fulani tunapaswa kupanda baiskeli au kutembea kwa miguu.

Unapenda kula nini kwa kifungua kinywa? Unapenda kula nini kwa kifungua kinywa? Ninapenda uji, mkate, ham. Unapenda kunywa nini kwa kifungua kinywa? Ninapenda uji, mkate na siagi. Unapenda kunywa nini kwa kifungua kinywa? Ninapenda maziwa, chai na juisi. Ninapenda maziwa, chai na kahawa.

Habari za asubuhi. Nina njaa. Habari za asubuhi. Je, unapenda chai? Habari za asubuhi. Nina njaa. Habari za asubuhi. Je, unapenda chai? Ndiyo. Na sandwich, tafadhali. Ndiyo. Na sandwich, tafadhali. Uko hapa. Asante. Je, ninaweza kupata jam? Asante. Mau nina jam? Hakika. Jisaidie. Bila shaka. Jisaidie.

Je, ungependa samaki? Je, ungependa samaki? Ndiyo. Tafadhali. Je! ninaweza kupata mkate? Ndio tafadhali. Je! ninaweza kupata mkate? Hapa. Uko hapa. Asante. Asante. Je, unapenda kabichi? Je, unapenda kabichi? Hapana, asante. Hapana Asante.


Hisa

Kwa hiyo, ulichukuliwa kwa mshangao na habari "ya kupendeza". Kazini, bosi wako alitangaza kwa furaha kwamba katika wiki utakuwa na uwasilishaji. Na kwa kuwa washirika wa kigeni watakuwepo kwenye uwasilishaji, uwasilishaji "lazima uwe kwa Kiingereza."

Kabla ya hili, maisha yalionekana kuwa ya ajabu, kazi yangu ilikuwa ikisonga vizuri, lakini bila kuepukika, uhusiano wangu na wakubwa wangu ulikuwa ukiendelea vizuri. Na kisha wakati mmoja ulikabiliwa na chaguo - "kuwa au kutokuwa?" Ulijifunza Kiingereza shuleni, lakini kwa sababu ya ukosefu wa mazoezi, ulisahau kila kitu ulichoweza. Mawasilisho yalifanyika - ndio, lakini sio kwa Kiingereza! Swali pekee linalotokea katika kichwa chako ni: "Nini cha kufanya sasa?"

Ungependa kuunda wasilisho lililofaulu kwa Kiingereza?
Ili kufanya hivyo unahitaji:
1. kuelewa kanuni za ujenzi wa uwasilishaji;
2. bwana teknolojia ya kuunda maandishi kwa ajili ya uwasilishaji wa mdomo.
Uwasilishaji ni nini?
Uwasilishaji ni aina ya shughuli ya mawasiliano, ambayo madhumuni yake ni kuwasilisha kwa wasikilizaji habari iliyopangwa kulingana na kanuni fulani. Kulingana na madhumuni, mawasilisho ya elimu yanagawanywa katika taarifa na kushawishi. Je, wasilisho linajumuisha nini?
Uwasilishaji wowote una sehemu tatu:
1. Utangulizi;
2) sehemu kuu;
3) hitimisho.

Jinsi ya kuunda kwa usahihi mada ya uwasilishaji?
Kuamua mada ya hotuba mara nyingi ni ngumu. Kama sheria, yeye ni sana
ujumla, kina na hivyo haiwezekani kufichua katika dakika 5-7.
Kwa mfano:
Mada ya kozi yetu ni "Wanafunzi wanaosoma nje ya nchi: Kiingereza kwa uhamaji wa kitaaluma". Kwa wasilisho lako ndani ya mada iliyotajwa, lazima uchague mada, kwa mfano "Kunihusu mimi." Na kisha unachagua mada ndogo (mada) "Mti wa familia yangu", ambayo unaweza kufunika kwa dakika 5-7. Huu ni mfano wa uwasilishaji wa taarifa.

Kichwa cha uwasilishaji kinaweza pia kuonyeshwa kwa namna ya swali. Ni rahisi zaidi kuandaa uwasilishaji kama huo. Ugumu kuu hapa ni kutunga swali kuu. Lazima tukumbuke kwamba ikiwa kichwa kinaonyeshwa kupitia swali la Kwa nini, lazima ueleze sababu, na ikiwa ni swali la Jinsi, lazima uzungumze juu ya njia za kutatua shida fulani, na kisha uwasilishaji wako unageuka kuwa swali. jibu la swali ulilouliza.
Ikiwa unataka kufanya uwasilishaji wa kushawishi, unaweza kuandika swali la jumla na kuiweka kwenye kichwa. "Mapenzi yanakufanya uwe na furaha?"
Kwa kujibu swali hili vyema au hasi, unatoa hoja (hii itakuwa sehemu ya uwasilishaji wako) ili kuthibitisha maoni yako.

Je, utangulizi ni upi?
Katika utangulizi unapaswa:
a) jitambulishe kwa hadhira (Ngoja nijitambulishe. Jina langu ni .. L am a first year student student);
b) Taja mada ya uwasilishaji wangu (Mada ya uwasilishaji wangu ni... .Leo ningependa kukuambia kuhusu...);
c) tengeneza umuhimu na madhumuni ya uwasilishaji wako (nimechagua mada hii kwa sababu. . J Madhumuni ya uwasilishaji wangu ni kufahamisha/ kushawishi…);
d) zungumza kuhusu asili na muundo wa uwasilishaji (Aina ya uwasilishaji wangu ni... Mwili wa uwasilishaji wangu una... sehemu);
e) tangaza muda wa uwasilishaji (Itachukua dakika 5-7 tu za wakati wako);
f) kuunda katika sentensi moja wazo kuu la uwasilishaji (taarifa ya nadharia).
Sehemu kuu, kama sheria, ina sehemu 2-4, ambazo zimeunganishwa kwa karibu na kimantiki.

Jinsi ya kuandaa maandishi ya uwasilishaji?
1. Kazi ya maandalizi.
a) Kwanza, fikiria na utambue mada ndogo ambazo zinaweza kuunda maudhui ya mada hii pana.
b) Chagua mada ndogo ambayo unapaswa kuzungumzia ndani ya dakika 5-7.
c) Mada ndogo iliyochaguliwa inapaswa kuwa ya kuvutia hadhira na unapaswa kuielewa vizuri.
d) Fanya "ubongo dhoruba", kukusanya mawazo yote ambayo yanaweza kuvutia, taarifa na muhimu kufichua mada yako ndogo.
2. Shirika la kuandika maandishi.
a) Njoo na kichwa cha wasilisho lako. Inaweza kuwa katika mfumo wa swali (jumla au maalum) au kwa namna ya taarifa.
b) Kichwa cha uwasilishaji huamua asili yake.
c) Taja wazo kuu (taarifa ya nadharia) ya uwasilishaji wako, i.e. kauli inayofichua kiini cha hotuba yako yote. Inapaswa kutengenezwa kwa njia ambayo maswali yanaweza kuulizwa kuihusu, na hivyo kuchochea ufichuzi wa mada ndogo. Majibu ya maswali haya yatakuwa sehemu ya hotuba yako.
d) Kila aya ya mwili huanza na sentensi ya mada, ambayo inasema ni nani au nini kitajadiliwa katika sehemu hii. Jibu la swali katika sentensi ya mada huunda yaliyomo katika kila aya.
e) Mara tu unapojifunza jinsi ya kuunda taarifa ya nadharia na sentensi ya mada, mafanikio ya wasilisho lako yatahakikishwa, kwani ujuzi huu utasaidia kufanya uwasilishaji wako uwe wa kimantiki na mafupi.

Hitimisho.
Hitimisho kawaida huwa na sentensi 2-4 za jumla na lazima iwe na jibu la swali ambalo lilijumuishwa katika kichwa cha uwasilishaji. Ikiwa kichwa cha uwasilishaji kinawasilishwa kwa namna ya taarifa, basi hitimisho linapaswa kuwa na majibu kwa maswali yaliyofichwa ya taarifa ya thesis. Zaidi ya hayo, hawapaswi kurudia maandishi ya sehemu kuu ya uwasilishaji: kwa hili inashauriwa kutumia mbinu ya kufafanua.
Lugha ya matini ya uwasilishaji inapaswa kuwa nini? Uwasilishaji 1 ni hotuba ya umma, kwa hivyo inahitajika kuchagua njia za lugha ambazo ni za kawaida kwa hotuba ya mdomo, ambayo ni:
1) sentensi haipaswi kuwa ndefu sana;
2) ikiwa unachukua sentensi kutoka kwa maandishi, basi zibadilishe kwa hotuba ya mdomo, ambayo ni -
a) fafanua, uwafanye wafupi;
b) badala ya ujenzi katika sauti ya passiv na zile zinazofanya kazi;
c) usitumie idadi kubwa ya maneno yasiyojulikana.
3) Kwa uwasilishaji, ni bora kutumia maandishi halisi ya Kiingereza ambayo yana zana za lugha zilizotengenezwa tayari tabia ya lugha ya Kiingereza.
Wakati wa kutafsiri kutoka Kirusi hadi Kiingereza, mara nyingi hutumia Kirusi na tafsiri halisi, ambayo inafanya lugha ya hotuba yako kuwa isiyo ya kawaida.

Ni wakati gani maandishi yatakuwa tayari kwa uwasilishaji wa umma?
Baada ya kuandika rasimu ya kwanza, angalia maandishi tena, ukizingatia:
- sarufi;
- uchaguzi wa maneno na maneno;
- kwa urefu wa sentensi;
- mantiki na mshikamano wa sehemu zake;
- mabadiliko ya laini kutoka sehemu moja hadi nyingine;
- kutumia idadi ya kutosha ya ukweli na maelezo kuelezea; mambo makuu ya kauli yako.
Ongea maandishi, ukizingatia matamshi ya maneno mapya na magumu.

Jinsi ya kufanya uwasilishaji wako uwe wazi zaidi?
1, Tumia vifaa vya kuona.
Umbizo la ufanisi zaidi ni hatua ya nguvu.
a) Slaidi ya kwanza inapaswa kuwa na kichwa na muhtasari wa wasilisho.
b) Muhtasari wa uwasilishaji una orodha ya aya hizo ambazo zitashughulikiwa katika chombo kikuu cha uwasilishaji. Sehemu za hotuba lazima ziandikwe katika muundo wa lugha moja. Kwa mfano: ikiwa aya ya kwanza imeonyeshwa kwa fomu isiyo na mwisho, basi sehemu zilizobaki lazima zianze na infinitive.
c) Nyenzo zote za maandishi ya uwasilishaji lazima ziwe na muundo. Slaidi zimekusudiwa kuelezea hili. Kimsingi, hii ni ramani ya mawazo (mpango wa maudhui) ya hotuba yako. Kwa kuongeza, unaweza kuweka taarifa zote za kweli kwenye slaidi (majina ya mahali, tarehe na nambari, meza na grafu), kusaidia watazamaji kuelewa kikamilifu hotuba yako.
d) Hata hivyo, haipendekezi kuweka kiasi kikubwa cha nyenzo za maandishi (nukuu, viungo, ufafanuzi, nk) kwenye slides, kwa kuwa hizi ni sampuli za lugha iliyoandikwa na hazionekani kwa sikio.
e) Usisahau kuonyesha vyanzo vya habari!
2. Tumia njia zisizo za maneno za mawasiliano (ishara, sura ya uso, moduli za sauti). Fuatilia uwepo wa maoni kutoka kwa watazamaji (macho ya macho).
3. Uwasilishaji wako utafanikiwa ikiwa unazungumza kwa kasi ya asili kwa ajili yako.
NB! Ikiwa baada ya hotuba yako hadhira ilikuwa na maswali na ukaweza kuyajibu kikamilifu, basi lengo la uwasilishaji wako limefikiwa.

NAFASI ZA HOTUBA ZITAKAZOSAIDIA
FANIKISHA UWASILISHAJI WAKO

1. Utangulizi
- Habari za asubuhi, kila mtu! (wanawake na wanaume).
-Ngoja nijitambulishe. Jina langu ni.. ./Mimi ni mwanafunzi wa mwaka wa kwanza wa sheria.
-Mada ya uwasilishaji wangu ni.. ./Leo ningependa kukuambia kuhusu...
-Nimechagua mada hii kwa sababu…, / Madhumuni ya uwasilishaji wangu ni kufahamisha/ kwa
shawishi...
-Aina ya uwasilishaji wangu ni .. ./Mwili wa wasilisho langu una sehemu….
-Itachukua dakika 5-7 tu za wakati wako.

2.Mwili
-Kwanza.,
-Nimegawanya wasilisho langu katika sehemu 2-3.
- Kisha ...
Mimi -Baada ya hapo ningependa kuendelea hadi… I -Next ningependa kuendelea na… | - Hatimaye ningependa kuendelea na ...

3.Hitimisho
-Wacha tufanye muhtasari wa yale ambayo tumeangalia.
-Wacha tufanye muhtasari wa maswala kuu.
- Kwa kumalizia nataka kusema.
-Huo ndio mwisho wa uwasilishaji wangu.
-Asante kwa kusikiliza/makini yako. 4. Kukaribisha maswali
-Unakaribishwa na maswali yako.
-Niko tayari kujibu swali lako lolote.
- Je, unaweza kurudia swali lako?
- Samahani, lakini sikufuata swali lako.
-Kama hakuna maswali zaidi asante tena kwa umakini wako.

Na mwishowe, darasa la bwana kutoka kwa mkuu wa uwasilishaji, Steve Jobs:

Unaweza pia kujiandaa kwa wasilisho na shule ya Kiingereza ya mtandaoni ya Enline.

Kiingereza ni lugha ya asili ya watu milioni 427 duniani kote, lakini zaidi ya watu bilioni moja wanaizungumza. Tovuti yetu hukupa mawasilisho juu ya mada anuwai, iliyoandikwa kwa lugha hii maarufu, moja ya lugha sita rasmi za UN. Angalia orodha hii pana na una uhakika wa kupata habari nyingi muhimu na muhimu. Tumechagua mawasilisho bora tu, ambayo yatafanya madarasa yako na kujifunza kuwa yenye tija zaidi, ya kuvutia na ya kukumbukwa.

Mawasilisho juu ya lugha ya Kiingereza yanafanywa katika PowerPoint; hapa utapata urval kubwa ya mawasilisho kwenye lugha ya Kiingereza ambayo yanaweza kupakuliwa bure kabisa. Shukrani kwa utafutaji katika safu nzima kubwa ya kazi zilizowasilishwa nasi, unaweza kupata kwa urahisi mada inayokufaa zaidi. Kabla ya kupakua uwasilishaji unaopenda, unaweza kutathmini yaliyomo yake yote ili usipoteze muda kwenye mada ambayo haifai kabisa.

Kati ya mawasilisho haya yote kwenye lugha ya Kiingereza, utapata mada za kupendeza na za kuona, za kupendeza kwa wanafunzi wa shule ya msingi, na vile vile habari zaidi na muhimu kwa wanafunzi wa shule ya upili.

Kwa sababu ya ukweli kwamba habari zote zinawasilishwa kwa namna ya vizuizi, vilivyoundwa vizuri na vinavyoeleweka, vinatambulika kwa ufanisi zaidi, ambayo inaweza kuongeza kwa kiasi kikubwa utendaji wa darasa na kuvutia watazamaji wote.


Historia ya asili ya lugha ya Kiingereza. Mwanzo wa maendeleo - karne ya V - uvamizi wa makabila ya Wajerumani nchini Uingereza. Ushawishi wa Kijerumani kwa lugha za Celtic na Kilatini. Uhifadhi wa lugha za kienyeji: Welsh na Gaulish. Waviking walileta lugha ya Kiaislandi ya Kale. Kifaransa ni lugha ya aristocracy ya Kiingereza (tangu 1066).


Kamusi ni wamiliki wa rekodi za lugha ya Kiingereza. Kamusi ya Kiingereza ya Oxford yenye juzuu 20 (1989, Oxford University Press); Kamusi ya Webster ya Webster's New International Dictionary (1934, maelezo ya maneno 600 elfu).


Kwenye mtandao, Kiingereza kina jukumu maalum. Leo, karibu 82% ya maandishi yote ya mtandao yanawasilishwa kwa Kiingereza. Global English ni toleo lililorahisishwa la Kiingereza cha jadi. Kipengele cha Kiingereza cha kimataifa ni msamiati mdogo na sarufi iliyorahisishwa, inayokumbusha mfumo wa Lugha ya Msingi wa Kiingereza uliotengenezwa na Charles Ogden.




Fonetiki. Nunua Kiingereza cha Uingereza - "duka" Kiingereza cha Amerika. - "shap" Upendo Kiingereza cha Uingereza. - "lav" kwa Waayalandi - "liv" kwa Waskoti - Siku ya "luv" Kiingereza cha Uingereza. – “siku” Waaustralia – “di” “Racking” - kutafuna kitamu, kutamka konsonanti, kufupisha vokali. Kwa mfano: neno "bete" ("bora") hugeuka kuwa "bader".


Kiingereza Sahihi. Kuna lahaja kadhaa za kikanda nchini Uingereza: Kaskazini, Kati, Kusini Magharibi, Kusini Mashariki, Kiskoti, Kiwelisi na Kiayalandi. Mojawapo ya lahaja hizi, lugha ya watu waliosoma London na kusini mashariki mwa Uingereza, hatimaye ilipata hadhi ya kiwango cha kitaifa (RP). Inategemea "Kiingereza sahihi" - hii ni lugha ya shule bora za kibinafsi (Eton, Winchester, Harrow, Rugby) na vyuo vikuu (Oxford na Cambridge). Hiki ndicho kiingereza cha kitambo, kifasihi.


Tofauti kati ya Kiingereza cha Kiamerika na Uingereza: Tahajia: tahajia -er badala ya -re (kituo cha kati, mita, ukumbi wa michezo), -au badala ya -yetu (huduma ya neema, heshima, kazi), angalia badala ya kuangalia hundi, unganisho badala ya unganisho la unganisho, jela badala ya gereza la gaol, hadithi badala ya sakafu ya ghorofa, nk.


Sarufi Waamerika hawana nia kidogo kuliko Waingereza kutumia wingi wa kitenzi chenye nomino za pamoja (hadhira ilikuwa, serikali inayo). Mara nyingi zaidi huunda nomino kutoka kwa vitenzi kwa ubadilishaji (hadi mwandishi kuunda kutoka kwa mwandishi, kutafiti kuchunguza kutoka kwa utafiti). Wanabadilisha mapenzi na utashi (kiashiria cha wakati ujao) na matumizi yamepata badala ya rahisi kuwa nayo, na yamepata badala ya kuwa.


Fonetiki: Waamerika wengi hutamka vokali katika maneno ya Kiingereza kama darasa la darasa, nusu nusu, kupita, densi ya densi kama baba. Wamarekani hutamka vokali kwa maneno kama Mungu God, got, huiba zaidi kama baba kuliko nguo. Sauti yenye umbo la U katika maneno kama umande wa umande, duke duke, wimbo mpya wa Wamarekani wengi pia; pia, na si pamoja nawe (yaani wanatamka kama, na si kama). Wao hutamka tt ya kati, kama katika siagi, sawa na [d]. Kwa sehemu kubwa, haziachi r ya postvocalic, kama kwenye gari na kadi, kama Kiingereza, lakini hutamka sauti fulani yenye umbo la r mahali pake.




English mentality through the prism of language: the linguistic-specific concept UDERSTATEMENT Every Understatement ni utani wa faragha kidogo kuhusu Kiingereza (Kila "understatement" ni utani mdogo wa kibinafsi kuhusu Mwingereza). Kate Fox Waingereza hawana roho, badala yake wana maoni duni (Waingereza hawana roho, wana maoni ya chini tu). G. Mikes






16 Je, ni toleo gani la Kiingereza ninapaswa kujifunza? Marekani - kilichorahisishwa; - lahaja nyingi; - sarufi rahisi; - matamshi yasiyo ya kawaida; - mazungumzo zaidi. Waingereza ni sahihi; - makini; - kiimbo - kueleza; - heshima; - kamili na tajiri; - classic.