Portal kuhusu ukarabati wa bafuni. Vidokezo muhimu

Andika kwa Kiingereza mahali vinyago vyako viko. Muhtasari wa somo la Kiingereza kwenye mada "Vichezeo vyangu" (daraja la 2)

Ukuzaji wa kielimu na mbinu wa somo wazi kwa Kiingereza juu ya mada "Vinyago vyangu"

Darasa la 2D
Tarehe: 03/11/15
Mada: Vichezeo vyangu! (Vichezeo vyangu)
Msaada wa kimbinu kwa somo: vifaa vya kufundishia "Spotlight-2". Virginia Evans, Jenny Dooley, Nadezhda Bykova, Marina Pospelova - M.: Elimu, 2015.- 144 p.: kitabu, kitabu cha kazi, CD.
Vifaa vya somo: kompyuta, projekta, skrini, vinyago kwenye sanduku na nyenzo zingine za uwasilishaji.
Somo katika muundo wa kitabu cha kiada: 4b
Malengo ya somo:
Kielimu:
kufahamiana na msamiati mpya juu ya mada "Toys";
maendeleo ya ujuzi wa kusikiliza, kuzungumza, kusoma na kuandika;
maendeleo ya ujuzi wa kutamka na matamshi;
ujumuishaji wa msamiati juu ya mada "Wanyama Wangu".
Waelimishaji:
kulea watoto:
heshima kwa wandugu wako;
adabu;
upendo kwa wanyama;
uwezo wa kuishi darasani.
Maendeleo:
kukuza uwezo wa kuonyesha uelewa na heshima kwa maadili ya tamaduni zingine.
Malengo ya somo:
tambulisha watoto:
na sheria za kusoma herufi y, u, x na mchanganyiko wa herufi mwaka kwa kutumia mfano wa maneno yaliyojifunza na msamiati mpya wa somo;
na sheria za matamshi na ishara za maandishi zinazotumiwa katika msamiati mpya;
fundisha watoto:
taja vitu vya kuchezea na zungumza juu ya mahali walipo, kwa kutumia vihusishi;
uliza kuhusu eneo la kitu na ujibu swali hili;
fanya kazi na msamiati hai katika mchakato wa mawasiliano;
kuelewa kwa sikio hotuba ya mwalimu, wanafunzi wa darasa na maandishi katika rekodi za sauti;
tumia kitenzi cha modali;
tazama mkazo sahihi katika maneno na misemo, kiimbo kwa ujumla.
angalia kanuni za matamshi ya sauti za lugha ya Kiingereza katika kusoma kwa sauti na hotuba ya mdomo na kutamka sentensi kwa usahihi kulingana na sifa zao za sauti na sauti.
Wakati wa madarasa
1. Wakati wa shirika wa mwanzo wa somo. Salamu.
2. Gymnastics ya kutamka-fonetiki.
Mazoezi ya kifonetiki yameandikwa ubaoni (tazama Kiambatisho 1).
Mwalimu anataja sauti, anazingatia matatizo ya kutamka, anaelezea uanzishaji wa sauti, watoto kurudia baada ya mwalimu sauti tofauti, kisha maneno yenye sauti hii, kisha kusoma maneno haya wenyewe kwa zamu.
3. Kuangalia kazi ya nyumbani:
Fungua vitabu vyako vya nakala nione kazi yako ya nyumbani.
Kut 1 p.78 (kwa maandishi);
mfano. 3 uk.79 (fanya kwa mdomo);
mfano. 2 uk.78 (kwa maandishi).
4. Amri za kielimu kwa kutumia msamiati kwenye mada "Wanyama Wangu." Watoto huandika maneno katika daftari chini ya maagizo ya mwalimu: samaki, chura, sokwe, farasi, ndege, paka, mbwa Mwalimu huangalia mara moja usahihi wa kazi na kuonyesha makosa. Mwishoni mwa maagizo, mwalimu huwaalika watoto kufungua vitabu vyao vya kiada na kurekebisha makosa yao.
5. Kuongeza joto kwa hotuba. Ujumuishaji wa vitengo vya hotuba (RE) "Je, unaweza kuogelea? - Ndiyo, naweza. - Hapana, siwezi. ”
Imeshikiliwa:
kwa namna ya mchezo wa mpira katika T - P1 (P2 ...) mode
kisha kando ya mnyororo: P1; P2; P3...
6. Utangulizi wa msamiati mpya juu ya mada "Vichezeo vyangu" (zoezi 1 uk.80)
kutumia vifaa vya kuchezea na uwasilishaji:

Ni nini?

Ni dubu.

Ni nini?


Ni askari wa kuchezea.

Ni nini?


Ni mwanasesere. Ni ballerina.

Ni nini?

Ni nini?

Ni rafu.

Ni nini?


Ni sanduku la kuchezea

Zoezi la kurekodi linaanza. Watoto husikiliza na kurudia kwaya na kibinafsi.
Kisha wanasoma maneno kwa kujitegemea.
Mwalimu hutaja maneno kwa mpangilio wa nasibu, watoto huelekeza picha zinazolingana kwenye kitabu cha kiada.
7. Fahamu wanafunzi na viambishi ndani, juu, chini na matumizi yake.
Mwalimu huwajulisha watoto kwa viambishi kwa kutumia muundo wa usemi "The teddy bear yuko wapi?" na anajibu swali mwenyewe kwa kubadilisha eneo la kitu:
"Iko kwenye sanduku. Iko kwenye sanduku. Iko chini ya sanduku."
Kalamu iko wapi?
Iko kwenye kitabu. Iko kwenye kitabu. Iko chini ya kitabu.
Mwalimu anawauliza watoto kutaja vitu vilivyoonyeshwa kwenye picha: meza, rafu, sanduku la toy, kitanda.
Kisha anasoma sampuli, akionyesha mhusika. Watoto hurudia kwa chorus na mmoja mmoja.
Mwalimu anasoma swali, na watoto hujibu kulingana na picha zilizobaki.
Wanafunzi hufanya zoezi hilo wakiwa wawili wawili.
8. Uhalisishaji wa LE katika, kuwasha, chini ya hotuba ya mazungumzo.
Mwalimu anawaalika watoto kucheza mchezo. Mwanafunzi mmoja huficha kitu cha shule au kichezeo alicholeta kutoka nyumbani na kumuuliza jirani yake: Yuko wapi paka wa kuchezea?
Mwenza wa mezani lazima ajibu alipo, akitumia kihusishi kwa usahihi. Iko kwenye kitabu.
9. Maendeleo ya ujuzi wa kusikiliza (zoezi 3, p. 81). Sikiliza na uangalie.
Zoezi la kurekodi linaanza. Watoto husikiliza na kutazama video zinazoonyesha mazungumzo. Mwalimu huangalia jinsi wanafunzi wanavyoelewa maandishi.
Mwalimu anasoma mazungumzo na watoto kurudia baada yake. Mwalimu huangalia matamshi sahihi na uelewa wa sentensi za kibinafsi kwa watoto, na kuzitafsiri ikiwa ni lazima.
Wanafunzi binafsi kisha wakasoma vifungu vya mazungumzo kwa picha tofauti.
Watoto hujifunza kutumia vihusishi katika, juu, chini, kujibu maswali ya mwalimu: Kalamu iko wapi?
10. Kazi ya nyumbani: Fanya mfano katika kitabu chako cha kazi. 1.2 kwenye uk. 44. (Eleza kazi) na katika zoezi la kitabu cha 4 kwenye uk. 81.
11. Kufupisha somo.
Mwalimu anawauliza watoto kueleza ni mambo gani mapya waliyojifunza katika somo na yale waliyopenda zaidi na yapi yalikuwa magumu.
Kuripoti na Ufafanuzi wa Ukadiriaji.

Kiambatisho cha 1 kwa somo la 4b
Mazoezi ya fonetiki
n[n]
katika
juu
chini
u
kukimbia
kuruka
chini
y
furaha
baba
mama
Teddy
oh
kijana
mwanasesere
x
sita
sanduku
mbweha
b
ndege
ballerina
dubu
sanduku
p[p]
pizza
chama
pink
sikio

Mada ya somo

Kudumisha msamiati kwenye mada "Vichezeo vyangu" (Moduli 10 A)

Aina ya somo

Ugunduzi wa maarifa mapya

Teknolojia

Teknolojia ya mchezo, teknolojia ya kuokoa afya, teknolojia ya moduli, ufundishaji wa ushirikiano, teknolojia ya jadi (mfumo wa somo la darasani)

Maudhui ya somo

Utangulizi wa msamiati juu ya mada "Vinyago vyangu": dubu ya teddy, askari wa toy, ballerina, rafu, sanduku la toy, pink.

Endesha swali la mazungumzo kuhusu vifaa vya kuchezea na mahali vilipo: Iko wapi...? - Iko kwenye meza.Je, ni juu ya kitanda? - Ndiyo, ni./Hapana, sivyo.Hii ni nini?Ni.../ Hii ni...

Wanasikiliza na kuelewa taarifa za msingi na maelezo.

Inayotumika Msamiati / miundo

toy, teddy bear, toy askari, ballerina, pink, rafu, juu, chini, katika, toy sanduku.

Urudiaji wa msamiati/miundo

sungura, samaki, chura, sokwe, ndege, farasi

Msamiati wa upataji pokezi

Tafuta, Kuna nini?sijui, vipi kuhusu...?

Kazi

Kielimu : panga ujuzi wa kileksika katika kusikiliza, kuzungumza, kusoma.

Kimaendeleo : kukuza ujuzi wa kusikiliza, kuzungumza, kumbukumbu na kufikiri.

Kielimu : kukuza utamaduni wa mawasiliano, kukuza ustadi wa ushirikiano.

Matokeo yaliyopangwa ya kusimamia nyenzo

Somo

Anataja vinyago na mazungumzo juu ya mahali walipo; hukuza stadi za kusikiliza, kuzungumza na kusoma

Mada ya meta

P: inatambua, inataja na kutambua vitu na matukio ya ukweli unaozunguka kwa mujibu wa maudhui ya masomo ya elimu.

R: hufanya vitendo vya kielimu kwa nyenzo, hypermedia, hotuba kubwa na aina za kiakili

K: anauliza maswali muhimu kwa ajili ya kuandaa shughuli za mtu mwenyewe na ushirikiano na mshirika

Binafsi

Ina motisha kwa shughuli za kielimu (kijamii, kielimu-utambuzi na nje)

Vifaa vya somo

Kitabu cha kiada, kadi, mpira, TV, kamusi, daftari.

Kwa kutumia ESM

Video ya Sauti

Kazi ya nyumbani

Inawasalimu wanafunzi: « Habari watoto »

Huangalia utayari wa wanafunzi kwa somo:« Je! wewe tayari kwa ya somo ?Je, uko tayari kwa somo?

"Kaa chini tafadhali." "Hebu tuanze somo letu."

Salamu kutoka kwa walimu:« Habari Victoria Igorevn a »

Angalia utayari wa somo na jibu:« Ndiyo ».

Wanakaa chini.

Dakika 2

Kuweka malengo na malengo ya somo. Motisha kwa shughuli za kujifunza za wanafunzi.

InarushampiraNasetimaswali: "Habari yako?", "Una umri gani?", "Jina lako nani?"

Anauliza kutazama ubao na kukisia mada ya somo.

Anauliza kwa nini unahitaji kujua majina ya vinyago kwa Kiingereza.

Inaonyesha picha zilizo na kazi.

Jibu maswali kwa mafanikio:« I m sawa , Asante wewe », « I m nane », « I m …».

Taja mada ya somo:"Vichezeo vyangu".

Pendekeza malengo yanayowezekana.

Taja kazi.

Dakika 5

Zoezi la kifonetiki

Anazungumza:“Sasa tufanye mazoezi ya fonetiki.

Sikiliza na urudie"

Imetolewa naquatrain"Moja moja naweza kukimbia

Mbili mbili mbili naweza kuruka, pia

Tatu tatu niangalieni."

Rudia baada ya mwalimu.

3 dakika

Kusasisha maarifa.

Anaweka picha kwenye meza (asamaki, andege, asokwe, afarasi, achura) uso chini. Anauliza mwanafunzi mmoja kuja, kuchagua picha na kuonyesha, bila maneno au sauti, mnyama ambaye ni taswira hapo. Wengine wanajaribu kukisia ni mnyama gani mwanafunzi mwenzao anaonyesha.

Mwanafunzi mmoja anakuja, anachagua picha na kuonyesha mnyama.

Mwanafunzi aliyekisia ni mnyama gani anayeonyesha anainua mkono wake na kumtaja. Yule aliyekisia kwa usahihi hutoka na kuchora picha.

Dakika 5

Uhamasishaji wa kimsingi wa maarifa mapya.

Waambie watoto wafungue vitabu vyao vya kiada kwenye ukurasa wa 80 na waangalie mazoezi. 1: "Funguayakovitabukatikaukurasa 80 natazamakatikamazoezi1".

Anazungumza: "Sikilizanakurudia».

Inajumuisha kurekodi sauti (CD1 sehemu ya 2, diski 1 sehemu ya 2, kurekodi 63.) au kurekodi video (Yangumidoli).

Wanafungua vitabu vya kiada na kuangalia zoezi hilo.

Sikiliza na urudie.

3 dakika

Dakika ya Phys

Anazungumza: “Tafadhali, funga vitabu vyako.” Simama, tafadhali. Hebu tufanye."

Wanafunga vitabu vyao vya kiada, wanasimama, na kufanya mazoezi pamoja na mwalimu.

3 dakika

Uchunguzi wa awali wa uelewa

Maonyeshowatotompira: "Angalia mpira."Hukagua sampuli ya kazi. Anaficha mpira chini ya meza na kuuliza: "Wapisyampira?».

Anaweka mpira kwenye meza na kuuliza: "Wapisyampira?».

Anaweka mpira kwenye rafu na kuuliza: "Wapisyampira?».

Anaulizawatototazamajuukudhibiti. 2 ukurasa. 80: “Fungua vitabu vyako kwenye ukurasa wa 80 na uangalie zoezi la 2. Hebuschitgumzo».

Kwanza anauliza wanafunzi binafsi, kisha anawauliza kufanya kazi katika jozi, kwa zamu.

Jibu: "Iko chini ya meza."

Iko kwenye meza.

Iko kwenye rafu."

Wanafungua vitabu vya kiada, kuangalia kazi, kujibu maswali ya mwalimu, na kukamilisha kazi katika jozi.

3 dakika

Dakika 5

Ujumuishaji wa msingi

Anaulizawatototazamajuukudhibiti. 3 ukurasa. 81: “Fungua vitabu vyako kwenye ukurasa wa 81 na uangalie zoezi la 3. Unaweza kuona nini kwenye picha ya 1?NiniWeweonajuupicha1?".

Inajumuisha rekodi ya sauti/video ya mazungumzo ya kwanza.

Kisha mwalimu huzingatia picha 2, nk.

Wanafungua vitabu vya kiada na kuangalia zoezi 3.

Wanasema wanachokiona kwenye picha 1.

Soma na utafsiri mazungumzo 1.

Wanasema kwamba wanaona 2 kwenye picha, nk.

Dakika 10

Habari juu ya kazi, maagizo ya utekelezaji

Fanya mazoezi 1-2 uk 44 kwenye daftari iliyochapishwa

Dakika 2

Tafakari

Hutoa kadi zenye maneno mapya na kusema: “Onyeshamimi …».

Huuliza watoto kuzingatia kazi. Anauliza ikiwa kila kitu kimefanywa.

Mwanafunzi aliye na kadi hii anasimama na kuwaonyesha wanafunzi wenzake kadi hiyo.

Jibu swali la mwalimu.

3 dakika

Tathmini

Hutathmini kazi ya wanafunzi

Dakika 1

Kiingereza - daraja la 2

Tarehe: 02.03.2016

Mwalimu: Sergeeva E.V.

SOMO Namba 44

Mada:Vichezeo vyangu!Yangumidoli!

Mada ndogo:Vichezeo vyangu! Vihusishi vya mahali

Lengo: kurudia msamiati na muundo wa mada "Wanyama wangu!", Majina ya maua; kuunganisha matumizi ya kitenzi katika hotuba unaweza ; wafundishe watoto kutaja vitu vya kuchezea na kuzungumza juu ya mahali walipo; kukuza ustadi wa matamshi, pamoja na ustadi wa kusikiliza, kuzungumza, kusoma na kuandika; weka upendo na shauku katika lugha ya kigeni; kuendeleza uwezo wa kufanya kazi kwa jozi na kujitegemea.

Vifaa: picha za mada na vielelezo, rekodi za sauti, kicheza sauti, uwasilishaji wa elektroniki "Vichezeo vyangu", kompyuta ndogo, skrini.

Aina ya somo: kujifunza nyenzo mpya.

Mbinu na mbinu: mazungumzo, mchezo.

Fomu za kazi: pamoja, jozi, mtu binafsi.

WAKATI WA MADARASA

I. MAANDALIZI YA HOTUBA YA KIINGEREZA

1. Wakati wa kupanga somo:

A) salamu :

T: Habari za asubuhi, watoto wangu wapendwa!

P s : Habari za asubuhi (3 t.) kwako, habari za asubuhi (2 t.) Nina / tunafurahi kukuona!

T: Nimefurahi kukuona pia! Keti chini, tafadhali! Hebu tuanze somo letu la leo.

b) mazungumzo juu ya hisia :

T: Habari yako?

P 1, 2, 3 … : Sijambo / Sawa / mbaya, asante!→ T: Niko sawa, asante sana!

2. Tangazo la mada na malengo ya somo.

T: Watoto! Jamani, leo katika somo tutarudia maneno tuliyojifunza hapo awali kwenye mada "Wanyama wangu!" Sasa angalia slaidi. Tutazungumza nini? Jinsi ya kuita kwa neno moja kile kinachoonyeshwa kwenye slaidi? (Midoli). - Midoli. (Slaidi № 7.) Ndiyo, tutajifunza maneno mapya, kucheza michezo na kusoma na kuandika. Tutajifunza maneno mapya kwenye mada "Vichezeo vyangu!" ("Vichezeo vyangu!"). Tutazungumza juu ya mahali walipo, kusoma, kusikiliza, kuandika na kucheza. Kwa hivyo, tutazungumza juu ya vinyago vyetu. Kwa Kiingereza, "Vichezeo vyangu" ni Yangumidoli”. Angalia ubao. Angalia ubao. Rudia baada yangu. Rudia baada yangu . (Mwalimu huvutia umakini wa watoto kwenye ubao, ambapo mada ya somo imeandikwa na vielelezo vimeambatanishwa, anawauliza kurudia jina la mada ya somo. Watoto hurudia jina la mada "Yangu midoli!” nyuma ya mwalimu kwaya/mmoja mmoja kwa zamu.)

3. Utangulizi wa mazingira ya lugha ya kigeni:

A) fonetiki joto :

T: Rafiki zangu wapenzi! Wacha turudie sauti mpya za Kiingereza. Marafiki zangu, sasa tutarudia sauti za Kiingereza!

    konsonanti za mazoezi / t/ , / d/ , / r/ , /ᵑ/ ;

(Mwalimu anaonyesha kadi za sauti, azitaja na kuwataka watoto warudie. Kisha anataja maneno yenye sauti hizi na kuonyesha maneno haya ubaoni. Watoto hurudia sauti na maneno baada ya mwalimu. Unaweza kuuliza wanafunzi kadhaa wataje sauti kwenye kadi au soma maneno ubaoni baada ya mwalimu.)

Mswaki (ulimi kama mswaki);

Lollipop (ulimi "huchoma" shavu kutoka ndani).

T: Hebu turekebishe sauti za Kiingereza!

/t/ /t/ /t/, /d/ /d/ /d/ - t oh, t e DD y kubeba, un d er, d oh, d safina;

/r/ /r/ /r/ - r un, r si, t r sio, b r mwenyewe;

/ᵑ/ /ᵑ/ /ᵑ/ -si ng,hivyo ng, ri ng,uswi ng.

b) joto-up ya hotuba :

T: Jamani! Watoto! Tazama! Tazama! Unaona nini? Ni nini ? (Mwalimu anaonyesha picha na maneno yaliyosomwa hapo awali juu ya mada "Yangu wanyama!", watoto hujibu.)

II. SEHEMU KUU YA SOMO

1. Kusasisha maarifa juu ya mada "Wanyama wangu!":

A) Kazi "sentensi iliyokamilika" :

(Kwenye skrini kuna slaidi Na. 1-6 zenye picha za wanyama. Wanafunzi lazima waendeleze sentensi.)

T: Wavulana na wasichana! Hebu tufanye kazi. Samaki anaweza... (kuogelea). NA T. d.

Imetumika Msamiati: samaki, ndege, sokwe, farasi, chura, sungura, kuogelea, kuruka, kupanda, kukimbia, kuruka.

b) mchezo "Naweza kufanya nini?" :

T: Watoto! Wacha tucheze mchezo "Naweza kufanya nini?".

(Mmoja wa wanafunzi anaenda kwenye ubao na kuiga kitendo fulani(kuogelea, kuruka, kupanda, kukimbia, kuruka, kucheza) , na wanafunzi wengine lazima wakisie hatua hii ni nini. Aliyekisia kwa usahihi anakuwa kiongozi.)

2. Utangulizi wa msamiati mpya.

(CLaydas No 8-12. Mwalimu anataja vitu vya kuchezea, watoto hutazama picha za wanasesere kwenye slaidi na kurudia maneno mapya baada ya mwalimu katika kwaya.)

T: Tazama! Ni dubu. Ni ballerina. Ni askari wa kuchezea.

Tunaweka wapi vitu vya kuchezea baada ya michezo? (Kwenye rafu, kwenye droo.)

Ni rafu. Ni sanduku la kuchezea.

(Wanafunzi huandika maneno mapya katika kamusi.)

3. Ujumuishaji wa nomino katika hotuba - majina ya vinyago.

T: Taja vitu vyote kwa Kiingereza. (Kwenye slaidi Na. 13 kuna picha za ballerina, askari, dubu, sanduku la toy na rafu.)

T: Tafuta neno lisilo la kawaida. Tafuta neno la ziada. (Slaidi Na. 14)

4. Utangulizi wa kivumishipink . Utangulizi wa viambishi vya mahali.

T: Angalia ballerina. Je, ni nyekundu? Njano? Na kadhalika. Je, ni rangi gani? Ni pink . (Slaidi № 15)

T: Tazama! Sungura hii ni juu meza na sungura hii ni chini meza. (Slaidi № 16)

T: Teddy bear iko kwenye sanduku la kuchezea. (Slaidi Na. 17)

5. Kujizoeza msamiati mpya na uwezo wa kutumia viambishi vya mahali:

A) mfano. 1, ukurasa wa 80 :

(Mwalimu anaonyesha picha.)

T: Tazama! Dubu ya teddy, askari wa toy, ballerina, rafu, sanduku la toy.

(Mwalimu anaashiria dubu kwenye sanduku na sungura.)

T: Teddy bear iko kwenye sanduku la kuchezea. Sungura huyu yuko juu ya meza na sungura huyu yuko chini ya meza.

(Rekodi ya sauti ya zoezi hilo imewashwa. Watoto husikiliza na kurudia maneno katika kiitikio na kibinafsi. Baada ya hapo, wanasoma maneno kwa kujitegemea. Kisha mwalimu anataja maneno kwa mpangilio nasibu, watoto huelekeza kwenye vitu vinavyolingana.)

b) mfano. 2, uk. 80 :

(Kufanya mazoezi ya viambishi vya mahali, mwalimu anatumia kitabu na penseli huweka penseli V kitabu:

T: Penseli iko wapi?

P s : Katika kitabu.

Kazi sawa inafanywa na prepositions juu Na chini .)

(Mwalimu anawauliza watoto kutaja vitu vinavyoonyeshwa kwenye picha:meza, rafu, sanduku la kuchezea, kitanda. Kisha anasoma sampuli, akionyesha wahusika. Watoto hurudia kwa chorus na mmoja mmoja. Mwalimu anasoma swali na watoto hujibu kulingana na picha zilizobaki. Wanafunzi hufanya zoezi hilo wakiwa wawili wawili, kisha mwanafunzi mmoja mmoja aigize mazungumzo mbele ya darasa.)

T: Na sasa angalia skrini, tafadhali! Sasa, tafadhali angalia skrini!

Jibu maswali yangu. Jibu maswali yangu.

Kalamu yangu iko wapi? (Katika kitabu, chini ya kitabu, juu ya kitabu -slaidi № 18)

Yuko wapi askari wa kuchezea? Teddy dubu? (kwenye rafu -slaidi № 19)

Sanduku la kuchezea liko wapi? (chini ya rafu -slaidi № 20)

6. Kuigadakika ya kimwili.

T: Kimbia kama farasi. Rukia kama vyura. Na kadhalika.

(Mwalimu anajitolea kufanya vitendo ambavyo wanyama mbalimbali wanaweza kufanya, kuonyesha na kusema vishazi. Kisha watoto wafanye harakati kwa kujitegemea. Unaweza kuchagua "mkufunzi.")

7. Ukuzaji wa stadi za mazungumzo ya kusikiliza na kusoma:

A) mfano. 3, uk. 81 :

(Mwalimu anawauliza watoto maswali kuhusu wanachokiona kwenye picha,Kwa mfano :

Picha ya 1: (inaelekeza kwa Chuckles tumbili):

T: Je, Chuckles ana furaha au huzuni? Na kadhalika.

Rekodi ya mazoezi huanza. Watoto wanasikiliza na kuangalia picha zinazoonyesha mazungumzo. Mwalimu huangalia jinsi wanafunzi wanavyoelewa maandishi na, ikiwa ni lazima, hutafsiri mistari ya mazungumzo. Mwalimu anacheza rekodi tena. Watoto husikiliza na kurudia kwa pause. Mwalimu hufuatilia matamshi na kiimbo sahihi. Wanafunzi binafsi kisha wakasoma vifungu vya mazungumzo kwa picha tofauti. Mwalimu anachagua fupi sehemu ya mazungumzo na watoto kuigiza mbele ya darasa.)

b) kusoma tena mazungumzo katika sehemu, tafsiri. (Slaidi № 21-24)

8. Kidolechaja.

T: Watoto wangu wapendwa! Kabla ya kuanza kuandika, napendekeza ufanye joto kwa vidole vyetu. Rudia baada yangu, tafadhali! Rudia baada yangu, tafadhali! (Kufanya mazoezi ya vidole na hesabu moja - kumi.)

9. Kuunganisha uwezo wa kutumia viambishi vya mahali. Maendeleo ya ujuzi wa kuandika:

A) mfano. 4, uk. 81 :

(Mwalimu anawaambia watoto kwamba lazima wasome mazungumzo tena na kuamua ni nani anayemiliki vifaa vya kuchezea. Watoto husoma na kukamilisha kazi kwa kujitegemea kwenye vitabu vyao vya kazi. Majibu yamekaguliwa.

Funguo : 1. c 2. a 3.b)

10. Zoezi kwa macho.

(Watoto hufanya mazoezi ya macho pamoja na mwalimu.)

T: Watoto! Nisikilize na ufanye mazoezi. Jamani, nisikilizeni na fanyeni mazoezi!

Funga macho yako! Fungua macho yako! Angalia juu! Angalia chini! Angalia sawa! Angalia kushoto! (Mwalimu anaonyesha jinsi ya kufanya mazoezi: funga, fungua, inua macho yako juu, punguza macho yako chini, angalia kulia / kushoto bila kusonga kichwa chako! Fanya mazoezi mara 2-3.)

III. SEHEMU YA MWISHO YA SOMO

1. Ujumuishaji wa nyenzo zilizosomwa:

A) zoezi "Kamilisha sentensi" :

T: Wavulana na wasichana! Jamani! Wacha tucheze mchezo "Maliza sentensi", sawa? Wacha tucheze mchezo wa "kumaliza sentensi", sivyo?

(Mwalimu anasoma mwanzo wa sentensi kutoka kwa mazungumzo ya njama, akiwaalika wanafunzi kuikamilisha.Kwa mfano :

T: Hawezi kupata yake ...

P s : ...teddy dubu. NA T. d.

Mchezo hurudiwa mara nyingi kadri mwalimu atakavyoona inafaa.)

2. Kazi ya nyumbani:

(Kabla ya kugawa mazoezi ya nyumbani, mwalimu anaelezea jinsi ya kufanya.)

    jifunze maneno na misemo mpya;

    suala mfano. 1, uk. 80 (nakili sentensi kwenye daftari lako, ukiingiza viambishi sahihi vya mahali).

3. Muhtasari wa somo:

A) uchambuzi mfupi wa kazi katika somo, kuashiria :

_____________________________________________________________________

__________________________________________________________________

b ) kukamilika somo :

T: Rafiki zangu wapendwa! Rafiki zangu! Somo letu la leo limeisha. Somo letu la leo limeisha. Nyinyi ni wanafunzi wazuri sana! Nyinyi ni wanafunzi wazuri sana! Asante sana kwa somo. Simama, tafadhali! Kwaheri, watoto wangu wa gia!